MicMaple
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

MicMaple Forum

You are not connected. Please login or register

รวมทุกๆปัญหาเลยค่ะลองมาอ่านดู

2 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

sothaisong

sothaisong

>>อ่านไว้ก็ดีนะค่ะ สำหรับคนที่บ่นว่ามอนไม่เกิดบ้างละ ตีแล้วของไม่ดรอบบ้างละ ไม่ได้ exp บ้างละ
!!เบื้องต้นexp บัค ให้พิม @exp นะค่ะ
-ไม่แนะนำให้เกบเวลที่รู 19 (เพราะค้างบ่อย ถึงกะเข้าไม่ได้อีก)

1. ห้ามรับเควสใดๆมาทั้งสิ้น >ผลลัพ(ตีมอนแล้วของไม่ดรอบ,แถมมอนที่ตีไปไม่เกิดเลยด้วย)
2. ห้ามซื้อบัตร *2 บัตรต่างๆในแคช >ผลลัพ (ได้ exp น้อยลง มอนบัค มอนหาย(จากที่ฟังมา))
3. สร้อยที่ใส่เพิ่ม exp ไม่ต้องใส่ดีกว่าเพราะมีปันหาเยอะ !!! >ผลลัพ(ใส่แล้วมันไม่ได้exp เป็นบางคนก็จิง
แต่ ถึงไม่ใส่ก็ขึ้นไวสุดๆแล้วค่ะ
4.ไอเทมแปลกๆ ทุกอย่างที่คุณคิดว่ามันอาจเป็นปันหาได้ >ผลลัพ (เข้าเกมแล้วเด้ง Error code บ้างละ
ส่วนนึงมาจากไอเทมแปลกๆค่ะ เพราะไอเทมบางอย่างไม่สนับสนุนกับตัวเกมของ Sv. เรา

มีไรเด๋วมาเพิ่งเติมค่ะ~

! ปันหา >รันเซิพตอนไหน

เซิพรันต่อเมื่อหัวส้มบอกว่าจะรันนะคะ
หรือแจ้งAdmin หัวส้มให้รันเซิพ (โดยจะดูจาพภาพรวมของเซิพในขณะนั้น)

ส่วนคนที่เข้าเกมไม่ได้

!เบื้องต้นนะค่ะ
-เวลาที่เล่นๆอยู่แล้วค้าง อย่าเพิ่งกดออกจนกว่ามันจะกลับมาเหมือนเดิมหรือตัดออกไปเอง
-ถ้ากด npc ไม่ได้หรือรู้สึกว่ามันค้างรึเปล่า อย่าเพิ่งกดออกเกม โดยให้ลองกดเปลี่ยนชาแนลดูก่อน
ว่าได้ไหม ถ้าไม่ได้ กดออกเลยก็คือค้างแน่นอน (เว้นแต่ NPC Lena ที่เอาไว้ซื้อของจาก TrueMoney
พิม @dispose ก็คุยได้ปกติ)

1.Sv. เราจะเล่นได้อย่างสมบุณ์แบบ ต้องโหลดตัวเตมของทางเซิพเท่านั้นจะได้ไม่มาบ่นเรื่องเข้าเกมไม่ได้ เข้าแล้วเด้ง อะไรประมานนี้
2.เข้าไอดีไม่ได้
-เข้าไม่ได้ตงหน้า Login ( แจ้งหัวขาวหน้า Xat หรือหัวส้มAdmin )
3.เข้าไอดีได้ แต่เลือกตัวละครแล้วเด้งมาหน้าล๊อกอิน (แสดงว่าตัวละครของคุลค้าง >( แจ้งหัวขาวหน้า Xat หรือหัวส้มAdmin )

( แจ้งหัวขาวหน้า Xat หรือหัวส้มAdmin ) "แจ้งแล้วแต่ก็ยังเข้าไม่ได้ สุดท้ายนี้ต้องรอรันเซิพอย่างเดียวค่ะ!"

รวมทุกๆปัญหาเลยค่ะลองมาอ่านดู Gm]dragon

แก้ไขล่าสุดโดย sothaisong เมื่อ Sat May 28, 2011 3:17 am, ทั้งหมด 3 ครั้ง

[Admin]Mic

[Admin]Mic
Admin

ข้อมูลแน่นมากครับ cheers

http://micmaple.forumth.com

3รวมทุกๆปัญหาเลยค่ะลองมาอ่านดู Empty - Mon May 23, 2011 9:33 am

sothaisong

sothaisong

[Admin]Mic พิมพ์ว่า:ข้อมูลแน่นมากครับ cheers

[GM]Dragon ก็นะทำไว้ให้เข้ามาอ่านกัน จะได้ไม่ต้องพิมบอกบ่อย เมื่อย - -

เพราะมีบางจุดที่ จีเอม เข้าไปเตะแล้วค้างสะเอง

ตอนนี้ที่แน่ๆ คือ รู 19 วาบไปหาปั้บ ค้างเข้าไม่ได้เลยทีเดียว (เปนทุกแนลป่าวไม่รู้ เพราะบางทีก็แค่เด้ง)

ลองดูเอานะมิค มีไรเพิ่มเติมจะมาบอกอีกที

ณ ตอนนี้คนค้างกันบ่อย และเยอะมาก เตะได้บ้างก็มี เตะไม่ออกก็มี ที่แย่ที่สุดคือ จีเอมจะไปเตะค้างสะเอง
ถ้าบอกว่า ถ้า 1 คนค้าง รันเซิพ 1 ครั้ง มันเกินไป อย่างน้อยน่าจะให้มีการ รันเซิพ ทุกๆ ชม. ไปก่อน จนกว่าปันหาจะหมดไป
คนจะไม่ต้องมาถามว่า "เมื่อไหร่จะรันเซิพ!! รันเซิพตอนไหน !!" อยากให้มีคนมาคอยรันเซิพ ในทุก ชม. ตอนต้น ชม. ก็ได้ คนจะได้จำกันได้ จะได้รอรันทีเดียว เพราะในทุกๆชม. คนค้างมีกันตลอด (เหนื่อยเหมือนกัน วันๆนั่งเตะคนเปน ชม.ๆเลย T^T)

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]